shafi_banner2

Yadda ake shigar da feshin saman, matakan kariya don shigar da feshin saman

Dole ne ku yi hankali sosai game da shigar da shawa.Idan an shigar da shi ba tare da sakaci ko ba a wurin ba, zai shafi tasirin fitar ruwa na shawa, sannan kuma yana shafar jin daɗin rayuwar mu na wanka, musamman ma saman shawa, lokacin shigarwa Har ma ana buƙatar kulawa sosai.Editan mai zuwa zai gabatar muku da shigarwa da matakan kariya na ruwan shawa.
1. Kunna haɗin gwiwar gwiwar hannu guda biyu tare da bel ɗin albarkatun ƙasa kuma yi amfani da madaidaicin maƙalli don ƙara matsawa mahaɗar ruwa a cikin ramukan shigarwa guda biyu akan bango.Bayan ƙarfafawa, tabbatar da cewa nisan tsakiya na haɗin gwiwar gwiwar hannu biyu shine 150mm.
2. Sanya murfin kayan ado guda biyu a kan haɗin gwiwar gwiwar hannu;
3. Saka na'urar wankewa a cikin haɗin gwiwar gwiwar hannu, kuma yi amfani da maƙala don ƙarfafa goro na shigarwa a kan haɗin gwiwar gwiwar hannu biyu don gyara famfo a bango.
4. Hana ramuka guda uku tare da diamita na 6mm da zurfin 35mm a matsayi game da "H" daga mai haɗin ruwa na famfo;
5. Fitar da bututun fadadawa a cikin ramukan shigarwa, da kuma gyara tushen bango zuwa bango tare da kullun kai tsaye.Lura: Tushen bango dole ne ya kasance a kan layin tsakiya guda ɗaya da haɗin kan hanyar famfo.
6. A nade famfon da yadi kafin a yi hakowa don hana famfon daga lalacewa da kuma rauni.
7. Ya kamata a ƙayyade tsayin "H" bisa ga ainihin samfurin yayin shigarwa na ainihi.
8. Saka zoben rufewa a cikin ƙananan ƙarshen bawul ɗin sauyawa.
9. Ƙarfafa ƙananan ƙarshen bawul ɗin canzawa tare da babban ƙarshen famfo ta hanyar zaren.
10. A nade famfon da yadi kafin a yi hakowa don hana faucet daga lalacewa da kuma karo.Lura: Lokacin matsawa da maƙarƙashiya, a kula kar a lalata saman da aka saka.
11. Maƙala ɗaya ƙarshen sandar shawa da ɗaya ƙarshen bawul ɗin canzawa ta zaren (ƙarshen sandar shawan shawa dole ne ya sami zoben rufewa).
12. Sa'an nan kuma sanya murfin kayan ado a cikin ɗayan ƙarshen sandar shawa, sa'an nan kuma saka wannan ƙarshen a cikin wurin zama na bango, kulle ƙarshen tare da ƙullun saiti uku, kuma a ƙarshe tura murfin kayan ado zuwa bango;
13. Bayan shigarwa, kunna maɓallin shigar ruwa da kuma zubar da bututun sosai.
14. Haɗa ƙarshen goro na bututun shawa zuwa mai haɗawa a bayan jikin bawul ɗin canzawa, haɗa goro zuwa ƙarshen shawan hannun hannu kuma saka shi akan wurin shawa (Lura: bututun shawa dole ne ya sami washers a ƙarshen biyun.
15. Matsa saman fesa akan sandar shawa.
fgvdfgh
1. Girman bawul ɗin haɗawa daga ƙasa
Hannun gwiwar waya na ciki da aka tanada na shawa shine shirya don mataki na gaba don shigar da bawul ɗin hadawa.Tsawon sa gabaɗaya ana sarrafa shi tsakanin 90-110cm.A tsakiyar, ana iya ƙayyade shi bisa ga bukatun mai shi ko matsakaicin tsayin ma'aurata.110cm, in ba haka ba, zai haifar da shawa tare da sandar ɗagawa ya kasa shigarwa, ba kasa da 90cm ba, ba shi da kyau a lanƙwasa ƙasa duk lokacin da ka buɗe bawul.
2. Nisa tsakanin tashoshin waya na ciki biyu
Kwararrun masu aikin famfo sun san cewa ma'auni don tanadin tazara na gwiwar gwiwar waya na ciki na shugaban shawa shine 15cm don shigarwa a ɓoye, tare da kuskuren da bai wuce 5mm ba, da 10cm don shigar da fallasa.Ka tuna cewa duk ana auna su a tsakiya.Idan ya yi fadi ko kunkuntar, ba zai dace ba.Kar a dogara ga daidaita waya.Matsakaicin daidaita waya yana da iyaka sosai.
3. Rike shimfidar wuri tare da bango bayan an liƙa fale-falen bango
Ya kamata a yi la'akari da kauri na fale-falen bango lokacin da aka ajiye kan siliki.Zai fi kyau a sanya shi 15mm sama da bangon bango.Idan daidai yake da katangar bango, za ka ga cewa kan siliki ya makale sosai a bango bayan an liƙa fale-falen bangon.Idan ba kyau ba, ba za ku iya shigar da shawa ba, amma ba na kuskura ya tashi sama da bango.A nan gaba, murfin kayan ado ba zai rufe kan waya da madaidaicin daidaitawa ba kuma zai zama mummuna.
4. Kula da nau'ikan shawa daban-daban
Tare da ci gaba da inganta rayuwar mutane, akwai nau'o'in shawa iri-iri da yawa waɗanda suka fito a lokacin tarihi.Hanyoyin shigarwa ba iri ɗaya ba ne.Ci gaba da koyo da ƙware hanyoyin shigarwa na sabbin samfura a kasuwa.
5. Zaɓin wuri yana da mahimmanci
Shawa kayan aikin wanka ne.Mutane ba sa sa tufafi lokacin shan wanka.Don haka, lokacin da kuka zaɓi wurin shawa, dole ne ku kula da sirrinsa.Gabaɗaya, bai kamata ku zaɓi shi a ƙofar ko kusa da taga ba.Yi magana da mai shi game da girman ɗakin wanka gabaɗaya da za a saya, ya danganta da inda aka bar bawul ɗin haɗaɗɗen shawa.Kar a jira an kammala kayan ado.Bayan siyan ɗakin wanka, duba cewa matsayi na hagu bai dace ba kafin ka fasa bango.
6. Ba za ku iya yin kuskure ba tare da zafi hagu da sanyi dama
Dole ne a sarrafa magudanar ruwa na igiyar waya ta ciki na shawa.Wannan ba kawai ka'idodin ƙasa ba ne da halayen amfani na yawancin masu shi, har ma ana samar da samfuran masana'anta daidai da ƙa'idodin zafin hagu da dama., Idan kun yi kuskure, wasu kayan aiki na iya yin aiki ko lalata kayan aiki.Ya kamata a lura da wannan lokacin da aka shimfida bututun.
7. Gyara gwiwar gwiwar waya ta ciki
Gyara gwiwar gwiwar waya na ciki yana da matukar muhimmanci.Idan ba a gyara shi ba, girman ba za a iya sanya shi ba.Wataƙila ba za a iya shigar da bawul ɗin haɗawa ba bayan ado.
Amma game da shigarwa da matakan kariya na saman fesa, wannan shine ƙarshen ku.Bayan karanta gabatarwar da ke sama, na yi imani kuna da fahimtar shigarwa na saman fesa!Idan kuna buƙatar shigar da feshin saman, zaku iya komawa zuwa gabatarwar da ke sama don shigarwa, don kada ku haifar da asarar da ba dole ba ga rayuwar ku saboda shigarwa mara kyau.


Lokacin aikawa: Nuwamba-13-2021
saya yanzu